CHI TIẾT Ý KIẾN VÀ PHẢN HỒI

Xin cấp chứng chỉ hành nghề khảo sát - thiết kế xây dựng
Thứ ba, 23/07/2019, 07:03 SA
Cỡ chữ Màu chữ image
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Xin cấp chứng chỉ hành nghề khảo sát - thiết kế xây dựng
Người gửi: LÊ HOÀNG PHƯƠNG Email: lehoangphuong77@yahoo.com
Địa chỉ: 90/10A Nguyễn Bỉnh Khiêm, TP. Rạch Gía, tỉnh Kiên Giang Số điện thoại:
Giới tính: Nữ Năm sinh:
Lĩnh vực: Hỏi đáp Ngày gửi: 23/07/2019
Nội dung: Xin phép được hỏi cụ thể như sau: Tôi có các văn bằng, chứng chỉ được cấp gồm: + Bằng trung cấp đo đạc địa hình (1984-1987). + Bằng đại học xây dựng cầu đường cấp tháng 03/2009. + Chứng nhận bảo vệ tốt nghiệp (1993-1998) đạt 7 điểm. + Thời gian công tác tại đơn vị tư vấn thiết kế 24 năm (1988-2012). + Tham gia khảo sát địa hình rất nhiều loại công trình : (trên 5 công trình). + Tham gia thiết kế chuyên ngành nhiều công trình : (trên 5 công trình). + Các điều kiện khác để xin cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng đều thoả. Vậy tôi xin được cấp các chứng chỉ hành nghề như sau có được hay không : 1.Thiết kế kết cấu công trình xây dựng giao thông ? 2. Khảo sát địa hình ? Xin chân thành cám ơn./.
Tài liệu đính kèm: Không có tài liệu đính kèm
Thông tin phản hồi
Không có tài liệu đính kèm
Người phản hồi:
Nội dung: Chào Bạn Lê Hoàng Phương, Vấn đề Bạn hỏi, Tổ Cấp chứng chỉ hành nghề (Phòng Quản lý chất lượng công trình xây dựng - Sở Xây dựng) trả lời như sau: Theo quy định tại khoản 2, Điều 4 – Thông tư 12/2009/TT-BXD ngày 24/06/2009 của Bộ Xây dựng về Hướng dẫn chi tiết về cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng, “Đối với cá nhân có thời gian tham gia hoạt động xây dựng kể từ ngày tốt nghiệp đại học chưa đủ thời gian theo quy định, nhưng trước đó đã có bằng cao đẳng, trung cấp và đã tham gia thiết kế, thi công hoặc giám sát thi công xây dựng thì thời gian đó được xem xét tính là thời gian có kinh nghiệm để xét cấp chứng chỉ hành nghề” Xét từ thời điểm cấp bằng tốt nghiệp đại học (chuyên ngành cầu đường) 03/2009: - Đối với lĩnh vực kỹ sư hành nghề hoạt động đo đạc địa hình công trình xây dựng, bạn chưa có bằng tốt nghiệp chuyên ngành đo đạc địa hình theo quy định tại mục b, khoản 3, Điều 6 – Thông tư 12/2009/TT-BXD. - Đối với lĩnh vực kỹ sư hành nghề hoạt động thiết kế kết cấu công trình giao thông, bạn chưa đủ năm kinh nghiệm theo quy định tại khoản 2, Điều 4 và mục c, khoản 3, Điều 6 – Thông tư 12/2009/TT-BXD.
Số lượng lượt xem: 403