CHI TIẾT Ý KIẾN VÀ PHẢN HỒI

Bất động sản
Thứ ba, 23/07/2019, 09:13 SA
Cỡ chữ Màu chữ image
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Bất động sản
Người gửi: Nguyễn Thị Ánh Tuyết Email: minhtuyen0904@yahoo.com
Địa chỉ: TPHCM Số điện thoại:
Giới tính: Nam Năm sinh:
Lĩnh vực: Hỏi đáp Ngày gửi: 23/07/2019
Nội dung: Xin cho hỏi nếu một người tự đứng ra làm "cò" mua bán nhà đất thì có vi phạm pháp luật không? Nếu xem đó là vi phạm thì bị xử lý như thế nào?
Tài liệu đính kèm: Không có tài liệu đính kèm
Thông tin phản hồi
Không có tài liệu đính kèm
Người phản hồi:
Nội dung: chào bà Nguyễn Thị Ánh Tuyết. Phòng Phát triển nhà Sở Xây dựng Tp.Hồ Chí Minh trả lời câu hỏi của bà như sau : Cá nhân hành nghề môi giới bất động sản phải có chứng chỉ môi giới bất động sản. Theo quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 34 Nghị định 23/2009/NĐ-CP ngày 27/2/2009 của Chính phủ: Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với cá nhân hành nghề môi giới độc lập nhưng không có chứng chỉ hành nghề theo quy định.
Số lượng lượt xem: 246