CHI TIẾT Ý KIẾN VÀ PHẢN HỒI

Bố trí dàn hoa
Thứ tư, 24/07/2019, 08:44 SA
Cỡ chữ Màu chữ image
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Bố trí dàn hoa
Người gửi: Ngoc Lan Email: msthu82@yahoo.com
Địa chỉ: 116 Chu Văn An Số điện thoại:
Giới tính: Nam Năm sinh:
Lĩnh vực: Hỏi đáp Ngày gửi: 24/07/2019
Nội dung: Hiện trạng nhà tôi là trệt, lửng, lầu, mái BTCT. Tôi muốn bố trí dàn hoa trên sân thượng có được không. Tôi có cần xin phép không? Có quy định gì về bố trí dàn hoa không? Độ cao ? Rất mong nhận được sự hướng dẫn của quý Sở. Cám ơn.
Tài liệu đính kèm: Không có tài liệu đính kèm
Thông tin phản hồi
Không có tài liệu đính kèm
Người phản hồi:
Nội dung: Chào Bà Ngọc Lan, Qua câu hỏi của Bà, Sở Xây dựng trả lời như sau: Về nguyên tắc việc sửa chữa, cải tạo công trình làm thay đổi kiến trúc các mặt ngoài, kết cấu chịu lực, công năng sử dụng và an toàn công trình không thuộc trường hợp miễn giấy phép xây dựng (quy định tại Điểm d - Khoản 1 - Điều 3 - Nghị định 64/2012/NĐ-CP ngày 04/9/2012 của Chính phủ quy định về cấp phép xây dựng). Do đó, đề nghị Bà liên hệ Ủy ban nhân dân quận - huyện nơi tọa lạc công trình để được xem xét, giải quyết cấp phép xây dựng theo đúng quy định.
Số lượng lượt xem: 312