CHI TIẾT Ý KIẾN VÀ PHẢN HỒI

chứng chỉ hành nghề kiến trúc sư
Thứ tư, 24/07/2019, 08:21 SA
Cỡ chữ Màu chữ image
Thông tin ý kiến
Chủ đề: chứng chỉ hành nghề kiến trúc sư
Người gửi: Nguyễn Thiện Chí Email: nguyen_thienchi@yahoo.fr
Địa chỉ: 224A Huỳnh Văn Bánh, Q. Phú Nhuận Số điện thoại:
Giới tính: Nữ Năm sinh:
Lĩnh vực: Hỏi đáp Ngày gửi: 24/07/2019
Nội dung: undefined Tôi có bằng thạc sĩ về kiến trúc do 1 trường của Pháp cấp (du học), đã có đủ 5 năm thiết kế kiến trúc và 5 công trình. Nay tôi có đủ điều kiện để xin quý cơ quan cấp chứng chỉ hành nghề kiến trúc sư hoạt động xây dựng được không? P/S: nếu đủ điều kiện thì trong hồ sơ, bằng thạc sĩ có phải dịch công chứng tiếng Việt không? Trân trọng
Tài liệu đính kèm: Không có tài liệu đính kèm
Thông tin phản hồi
Không có tài liệu đính kèm
Người phản hồi:
Nội dung: Chào bạn Nguyễn Thiện Chí, Qua câu hỏi của bạn, Sở Xây dựng trả lời như sau: Đối với chứng chỉ Kiến trúc sư hoạt động xây dựng, cần phải đáp ứng các quy định về chuyên ngành đào tạo phù hợp với lĩnh vực đăng ký, thời gian kinh nghiệm, công trình kinh nghiệm theo quy định tại khoản 2 Điều 6, khoản 1 Điều 11 – Thông tư số 12/2009/TT-BXD ngày 24/06/2009 của Bộ Xây dựng về việc hướng dẫn chi tiết về cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng. Một trong những điều kiện là bạn phải có bằng tốt nghiệp đại học trở lên thuộc chuyên ngành kiến trúc hoặc quy hoạch xây dựng do cơ sở đào tạo hợp pháp của Việt Nam hoặc nước ngoài cấp, phù hợp với bằng thạc sĩ về kiến trúc của bạn. Bạn cần lập hồ sơ đăng ký cấp chứng chỉ hành nghề Kiến trúc sư hoạt động xây dựng (các thành phần hồ sơ phải được thể hiện bằng tiếng Việt theo quy định).
Số lượng lượt xem: 516