CHI TIẾT Ý KIẾN VÀ PHẢN HỒI

hiệu lực của giấy phép xây dựng
Thứ hai, 22/07/2019, 14:24 CH
Cỡ chữ Màu chữ image
Thông tin ý kiến
Chủ đề: hiệu lực của giấy phép xây dựng
Người gửi: ngô chí hiếu Email: BAUTROIDQ@GMAIL.COM
Địa chỉ: quận 8, tp HCM Số điện thoại:
Giới tính: Nữ Năm sinh:
Lĩnh vực: Ngày gửi: 27/04/2016
Nội dung: Tôi có xin giấy phép xây dựng nhà ở riêng lẻ và được cấp phép ngày 10/3/2015. tôi có gửi văn bản thông báo ngày khởi công đến cơ quan chức năng có thẩm quyền ngày 16/3/2015. và tôi khởi công sau đó 10 ngày. trong giấy phép có ghi được khởi công xây dựng trong 12 tháng kể từ ngày ký. vậy đến ngày 27/4/2016 nhà tôi vẫn chưa xây xong. như vậy GPXD của tôi còn hiệu lực để tiếp tục xây dựng không?
Tài liệu đính kèm: Không có tài liệu đính kèm
Thông tin phản hồi
Không có tài liệu đính kèm
Người phản hồi:
Nội dung: Chào ông Ngô Chí Hiếu, Về việc này, Thanh tra Sở có ý kiến như sau: Căn cứ Khoản 10, Điều 90 Luật xây dựng năm 2014 “thời hạn khởi công công trình không quá 12 tháng kể từ ngày được cấp giấy phép xây dựng” Trường hợp công trình của ông đã khởi công xây dựng trong vòng 12 tháng kể từ khi dược cấp Giấy phép xây dựng là phù hợp với quy định. Giấy phép xây dựng có hiệu lực đến khi hoàn thành công trình và đưa vào sử dụng.
Số lượng lượt xem: 277