CHI TIẾT Ý KIẾN VÀ PHẢN HỒI

Tôi muốn xây nhà trường hợp nhà tôi tường riêng bị hai bên nhờ tường
Thứ tư, 24/07/2019, 02:23 SA
Cỡ chữ Màu chữ image
Thông tin ý kiến
Chủ đề: Tôi muốn xây nhà trường hợp nhà tôi tường riêng bị hai bên nhờ tường
Người gửi: Nguyễn Đình Việt Email: a_spiteful_lollipop0503@yahoo.com
Địa chỉ: Thành phố Hồ Chí Minh Số điện thoại:
Giới tính: Nữ Năm sinh:
Lĩnh vực: Hỏi đáp Ngày gửi: 24/07/2019
Nội dung: Cho tôi hỏi trường hợp muốn xây nhà ở, nhưng tôi gặp phải vấn đề: Nhà tôi tường riêng nhưng bị hai bên nhờ tường. Liệu tôi muốn xây nhà thì phải giải quyết như thế nào? Tôi phải gặp cơ quan nào giải quyết? Chân thành cảm ơn và mong nhận được câu trả lời.
Tài liệu đính kèm: Không có tài liệu đính kèm
Thông tin phản hồi
Không có tài liệu đính kèm
Người phản hồi:
Nội dung: Chào ông Nguyễn Đình Việt, Qua câu hỏi của ông, Sở Xây dựng trả lời như sau: Trường hợp muốn xây dựng nhà ở thì ông cần liên hệ UBND quận (huyện) để xin phép xây dựng theo quy định. Theo quy định tại Điều 7 Quyết định 68/2010/QĐ-UBND của UBND thành phố quy định về việc cấp phép xây dựng và quản lý xây dựng theo giấy phép thì bản vẽ xét cấp giấy phép xây dựng phải xác định rõ vị trí xây dựng, lộ giới, chỉ giới xây dựng, ranh giới thửa đất, cấp công trình phù hợp pháp luật. Vì vậy, đề nghị ông liên hệ với UBND phường (xã) nơi công trình tọa lạc để được hướng dẫn đối với trường hợp tường riêng của nhà ông nhưng bị hai bên nhờ tường như ông phản ảnh.
Số lượng lượt xem: 189